โครงการ แพทย์อาสาสมัครด้าน หู คอ จมูก
สถานที่ตั้ง
จังหวัด หลายพื้นที่
รายละเอียดโครงการ ถอดบทเรียน
โครงการแพทย์หู คอ จมูก
เริ่มเมื่อ พ.ศ. 2522 โดยอาศัยแพทย์หู คอ จมูกอาสาสมัครจาก โรงพยาบาลพระมงกุฎเกล้า โรงพยาบาลรามาธิบดี โรงพยาบาลราชวิถี โรงพยาบาลประจำจังหวัดนครราชสีมา และโรงพยาบาลประจำจังหวัดนครพนม ผลัดเปลี่ยนกันมาปฏิบัติราชการชุดละ 2 สัปดาห์ เริ่มที่จังหวัดนราธิวาสก่อน ต่อมาขยายการปฏิบัติงานไปที่จังหวัดสกนนคร และที่โรงพยาบาลค่ายกาวิละ จังหวัดเชียงใหม่
- ประเภทโครงการ : โครงการพัฒนาด้านสาธารณสุข