พระราชดำริ
ทรงพระกรุณาโปรดเกล้าโปรดกระหม่อมให้คัดเลือกราษฎรที่มีความสนใจในงานศิลปาชีพเพื่อไปฝึกงานศิลปาชีพที่ภูพิงคราชนิเวศน์ จังหวัดเชียงใหม่
สถานที่
บ้านซิแบร หมู่ที่ 7 ตำบลแม่ตื่น อำเภออมก๋อย จังหวัดเชียงใหม่
จังหวัด เชียงใหม่ วันที่ 10 มีนาคม 2542
ทรงพระกรุณาโปรดเกล้าโปรดกระหม่อมให้คัดเลือกราษฎรที่มีความสนใจในงานศิลปาชีพเพื่อไปฝึกงานศิลปาชีพที่ภูพิงคราชนิเวศน์ จังหวัดเชียงใหม่
บ้านซิแบร หมู่ที่ 7 ตำบลแม่ตื่น อำเภออมก๋อย จังหวัดเชียงใหม่