พระราชดำริ
ให้ส่งเสริมการจัดตั้งกลุ่มสหกรณ์ ราษฎรในแต่ละหมู่บ้านควรรวมตัวจัดตั้งเป็นกลุ่มและมีการเชื่อมโยงระหว่างหมู่บ้านบริเวณรอบศูนย์ฯ
สถานที่
ศาลาทรงงาน บริเวณอุทยานมัจฉา
จังหวัด ฉะเชิงเทรา วันที่ 23 เมษายน 2540
ให้ส่งเสริมการจัดตั้งกลุ่มสหกรณ์ ราษฎรในแต่ละหมู่บ้านควรรวมตัวจัดตั้งเป็นกลุ่มและมีการเชื่อมโยงระหว่างหมู่บ้านบริเวณรอบศูนย์ฯ
ศาลาทรงงาน บริเวณอุทยานมัจฉา